![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/402117652_717900363777461_6625244605236178542_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/402605399_717901650443999_3284919972626781209_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/403630223_717900393777458_5553250866235140261_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/402085995_717900157110815_839535919491539405_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/402094090_717900667110764_5430218320755113124_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/402097839_717900417110789_6607522608204928575_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/402118960_717900940444070_4803337845682962633_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/403620390_717900277110803_4560207107844067520_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/403622154_717900870444077_3459926213490502688_n-1024x682.jpg)
วันอังคารที่ 21 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.00 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม มอบหมายให้ นายฉัตรชัย ไชยมงค์ รอง ผอ.สพม.นครพนม พร้อมด้วย จ.อ.ศักดา เพ็ญปรัง ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.กลุ่มอำนวยการ และบุคลากรกลุ่มอำนวยการ เข้าร่วมกิจกรรม “การรณรงค์เพื่อลดอุบัติเหตุบริเวณทางข้าม” จังหวัดนครพนม ตามนโยบายของศูนย์อำนวยการความปลอดภัยทางถนนภายใต้หัวข้อ “ยานพาหนะทุกคันหยุดตรงทางม้าลาย คนเดินเท้าใช้ทางม้าลายและทางข้ามทุกครั้ง” โดยเฉพาะทางข้ามบริเวณเขตชุมชน สถานศึกษา และสถานพยาบาล รวมถึงสร้างจิตสำนึกให้ผู้ขับขี่ลดความเร็วในเขตชุมชนต่อไป ณ บริเวณประตูทางเข้าด้านข้างโรงเรียนบ้านหนองญาติ ตำบลหนองญาติ อำเภอเมือง จังหวัดนครพนม