![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/419622815_748675190699978_1251048762577331242_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/419620161_748674790700018_6736180751640064898_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/419642661_748675304033300_2625833092855529313_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420190671_748674784033352_7297686341076825705_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420251995_748674907366673_909688170226747711_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420177815_748675400699957_791584248382376117_n-1024x683.jpg)
วันพุธที่ 17 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการ “การเขียนโปรแกรมควบคุมหุ่นยนต์” โดยการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อมุ่งมั่นส่งเสริมอัจฉริยะภาพด้านหุ่นยนต์ และสร้างโอกาสการเรียนรู้ด้านการเรียนรู้การเขียนโปรแกรมคอมพิวเตอร์ควบคุมหุ่นยนต์ให้กับครูและนักเรียน ณ โรงเรียนอุดมพัฒนศึกษา