![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420161994_749357340631763_2858580446519505015_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420187599_749358250631672_6095370754569384429_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420192870_749357627298401_3588499315511450680_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420212853_749358043965026_53074713092425487_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420233610_749357853965045_3667769174958929936_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420151638_749357540631743_2200764241890950315_n-1024x683.jpg)
วันพฤหสับดีที่ 18 มกราคม 2567 เวลา 10.30 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม ร่วมเป็นเกียรติในโครงการพัฒนาบุคลกรสู่ความเป็นมืออาชีพกิจกรรม “พัฒนาครูผู้ช่วยสู่ ครูมืออาชีพ” เพื่อให้ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาบรรจุใหม่ รับรู้นโยบาย เป้าหมาย กฎระเบียบ สวัสดิการ สิทธิประโยชน์ โอกาส ความก้าวหน้าในวิชาชีพ และวัฒนธรรมองค์กร โดยมี นายวีระ แข็งกสิกรผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการและนางธรรมพร แข็งกสิกร รองศึกษาธิการภาค รักษาการในตำแหน่ง ศึกษาธิการภาค สำนักงานศึกษาธิการภาค 2 เป็นวิทยากร ณ ห้องประชุมตะเพียนทอง สพป.นครพนม เขต 2