![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420871105_750405827193581_9156568181198433702_n-1-858x1024.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420164463_750412943859536_3272183785644916433_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420144776_750412670526230_3935276083437711461_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420150957_750412807192883_5312038812564742371_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420194349_750412640526233_3938625096382916238_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420741690_750412820526215_4691369597190499790_n-1024x682.jpg)
ในวันที่ 19 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น. เป็นต้นไปนายพิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม มอบหมายให้ นายฉัตรชัย ไชยมงค์ รอง ผอ.สพม.นครพนม เป็นประธานพิธีเปิดโครงการ Open House เปิดประตูสู่ M.C.W. 2023 และโครงการ H – Festival พร้อมด้วย นายยศกร สิทธิศักดิ์ไพบูลย์ ศึกษานิเทศก์ ซึ่งโครงการดังกล่าวเป็นการสร้างการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ระหว่างโรงเรียนมหาชัยวิทยาคมและโรงเรียนเครือข่ายมีวัตถุประสงค์ ในการส่งเสริมผู้เรียนให้แสดงความสามารถ ทักษะด้านต่างๆตามศักยภาพอย่างสร้างสรรค์ รวมถึงการนำความรู้ที่ได้จากการร่วมกิจกรรมไปประยุกต์ ใช้ในชีวิตประจำวันได้ ซึ่งภายในงานมีการแสดงความสามารถทางด้านดนตรี นิทรรศการภาพถ่าย การจัดจำหน่ายสินค้าการจัดแสดงผลงานทางวิชาการ 8 กลุ่มสาระ นิทรรศการวิชาชีพและวิถีชีวิต ซึ่งมีโรงเรียนธรรมโฆษิตวิทยา โรงเรียนกุสุมาลย์วิทยาคม และโรงเรียนระดับประถมศึกษาจำนวน 10 โรงเรียน เข้าร่วมกิจรรมในครั้งนี้